12C Nguyen Van To

We're Family

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Gửi người đã giữ mùa thu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mía
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Gửi người đã giữ mùa thu   Fri Dec 10, 2010 2:50 pm

Lâu lắm rồi không được café cùng anh! Không còn ngồi trò chuyện thật lâu dù nội dung câu chuyện chẳng có mở đầu hay hết thúc như những ngày trước! Thấy nhớ, nhớ lắm anh à!... Không thể nào quay ngược kim đồng hồ để trở lại những ngày xưa… Những lo toan trong cuộc sống, hoạch định cho tương lai đã kéo chúng ta rời xa những tháng ngày thơ mộng, chẳng còn được một chút thời gian để dành trọn cho cảm xúc của riêng mình…
Chỉ còn những đêm khuya. Khi mọi người đã chìm vào giấc ngủ, anh và em lại “trò chuyện” qua chiếc điện thoại hay đơn giản chỉ là những tin nhắn hỏi thăm… Vẫn thấy vắng! Vắng lắm… Thời gian đâu có bao nhiêu, chỉ vài tin nhắn chuyển đi là đã sang ngày mới… Mỗi người lại trở về đúng với vị trí của mình. Lại bắt đầu bôn ba, tất tả cho qua một ngày bận rộn… Cứ như vậy, em cảm giác khoảng cách như dài ra, xa hơn và trống vắng nhiều hơn…
Bây giờ đã vào sâu mùa đông. Gió lạnh nhiều. Em thương lắm khi nghĩ đến đoạn đường khuya thanh vắng lúc anh trở về nhà… Thương những đêm anh thức trắng… Cũng vì tương lai. Ừh, khó khăn lắm anh mới bắt đầu lại... Từ vạch xuất phát, hành trang chẳng có gì ngoài những tháng ngày đã qua, lại bước về phía trước… Dù mỏi mệt, dù có đôi khi chán nãn cũng không dám buông xuôi…
Cuộc sống bộn bề những lo toan, đôi khi em ngại, quan tâm lắm nhưng lại sợ lấy đi của anh khoảng thời gian ít ỏi anh có được để dành nghỉ ngơi, tĩnh lặng…
Anh bảo không thích mùa đông, em cũng vậy… Em chẳng thích những con phố thưa người, chỉ có những cơn gió cắt vào da thịt… Sẽ lạnh và sẽ nhớ… Bởi lúc ấy chỉ mong có ai đó ủ ấm đôi tay, kéo cao cổ áo… Bởi lúc ấy sẽ nhớ, nhớ lắm… một người ở xa…

Em nhớ cái dịu nhẹ của mùa Thu mà em đã nhờ anh giữ hộ… Nhớ những cơn mưa nhè nhẹ chợt đến rồi chợt đi… Nhớ những chiếc lá vàng rơi bên ô cửa sổ… Nhớ những dấu yêu ngày cũ… Anh à! Anh có còn giữ mùa thu để vàng lá trao em!? Đừng buông anh nhé! Vì còn giữ ngọn lửa trong tim thì mùa đông sẽ không còn giá lạnh, phải không anh!?
Mùa thu vẫn ở trong em! Chiếc lá vàng vẫn nằm ngoan ngoãn trong cái giá lạnh của mùa đông... Em giữ và ấp ủ cho mùa đông trôi qua thật yên bình, anh nhé! Em đợi, đợi mùa vàng lá anh trao...
Xem lý lịch thành viên

Gửi người đã giữ mùa thu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang