12C Nguyen Van To

We're Family

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Quên và [Quen]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tin_nice
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Quên và [Quen]   Thu Nov 04, 2010 12:42 pm

Quên và quen

Hình như để quên một thứ gì thì rất khó

…Nhưng quen thì lại dễ dàng hơn…
Em ko quên được hình ảnh của anh, nhưng em lại có thể dễ dàng quen với việc anh ko ở bên cạnh em…\
Em ko quên được tình yêu em dành cho anh, nhưng em có thể dễ dàng quen với việc tình cảm đó sẽ ko bao giờ có kết quả...
Em ko quên được những nỗi đau đã từng có, nhưng em đã quen với việc phải đối mặt với nó…
Em ko quên được những lời nói anh đã nói, nhưng em cảm thấy đã quen với nó…
Em ko quên được những lời hứa của anh nhưng em đã quen với việc những lời hứa ấy ko bao giờ thành sự thật…
Em ko quên được khoảng thời gian ít ỏi được ở cạnh anh nhưng em đã quen với việc nó vẫn hiện về trong tâm trí em…
Em ko thể quên rằng em từng có một người đàn ông bên cạnh nhưng em đã quen với việc người ấy ko bao giờ có mặt khi em cần…
Uhm, thì em ko thể quên nhưng em có thể quen…
Vì thế khi em đã gần như đã quen thì anh đừng quay trở lại khuấy động em anh nhé…
Nếu anh ko thể bước đến bên em thì anh đừng nhắc nhở em về sự tồn tại của anh anh nhé…
Nếu như em đã gần quen với việc ko có anh thì anh đừng nói với em rằng anh đang dõi theo em anh nhé…
Em đã rất cố gắng để tập cho mình thói quen vì em ko thể quên, vì thế anh đừng ngăn cản thói quen của em anh nhé…
Anh nè, Cuộc sống có bao điều mà em chưa hiểu, anh cũng đâu thể hiểu được.
Em có trong mình những điều quá bướng bỉnh nhưng trong em cũng là những gì yếu đuối nhất.

Tại sao anh cứ mãi ra đi trong im lặng để lại một mình em chờ mong như thế chứ???

Em tự hỏi chính mình rằng anh đang làm gì, giờ này anh đã ngủ chưa, anh có đang hạnh phúc hay không??? em thắc mắc rằng anh có còn nhớ em không, anh có còn "yêu em" không??? Em thắc mắc rằng anh yêu em hay chỉ là anh đùa vui??? Em thắc mắc rằng bên anh ngòai em ra thì có còn cô gái nào nữa không??? Em thắc mắc rằng sao anh cứ đến rồi anh lại đi, sao anh không chỉ đến hoặc anh chỉ đi thôi, sao anh không chỉ đến để em được hạnh phúc với điều mà em mong muốn hoặc sao anh không chỉ đi để em khỏi ngóng trông từ ngày này qua ngày khác.

Khi anh đi sao anh không nói anh đã ko còn chút tình cảm nào với em mà lại nói vì em mà anh đi??? Anh có thấy mình quá tàn nhẫn hay không???
sao anh không lấy bất kỳ lí do gì làm em phải quên anh như người ta vẫn làm khi chia tay ấy, sao anh lại nói rằng anh sợ em đau khổ để rồi anh xa em. Chính lúc ấy em đã đau rùi, sao anh không cho em hạnh phúc được bên anh, em biết em luôn phải đau khi ở bên anh, em đã đau chỉ vì yêu anh, được yêu anh

. Bên anh em sẽ phải đau, xa anh em cũng đã phải đau rất nhiều vậy em chọn bên anh em sẽ bị đau, có lẽ sẽ làm cho chính bản thân em thấy hạnh phúc hơn.

Làm ơn đừng xa em như thế nữa anh nhé. Em sắp ngạt thở vì nhớ anh rồi. Em không dám nhắn tin hay gọi điện vì sợ rằng sẽ làm phiền đến anh, Nhưng anh đâu biết em luôn muốn gọi cho anh. Không bao giờ em có thể quên được đâu anh, đừng kéo dài thêm thời gian xa em nữa nhé, em sắp không chịu được nữa rồi. Hãy bước đến bên em khi em cần anh anh nhé! Và nếu như đã quên em rồi làm ơn hãy hành động đi để con tim em không còn nhớ mong mòn mỏi, không còn thổn thức vì anh nữa, em sẽ cố gắng mãi chôn dấu nhưng gì cẫn phải quên, Khi đó có làm được hay không đó là việc của em!!!Vì nếu em ko thể quên được anh thì hãy để em quen với việc anh ko bao giờ xuất hiện anh nhé. Em đang cố gắng để làm điều ấy, vì thế một là bước đến bên em, hai là đi khỏi hẳn cuộc đời em anh nhé…Để cho em dù cho ko thể quên thì cũng có thể quen…!!!!!

Xem lý lịch thành viên

Quên và [Quen]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang